છત્તીસગઢ વિધાનસભા ચૂંટણી પરિણામ -2018 પક્ષવાર સ્થિતિ (Live Updates)

Chhattisgarh Assembly Election
Last Updated: મંગળવાર, 11 ડિસેમ્બર 2018 (09:53 IST)
છત્તીસગઢ વિધાનસભા ચૂંટણી 2018 - પક્ષવાર સ્થિતિ 
છત્તીસગઢની 90 સભ્યોની વિધાનસભા માટે વોટોની ગણતરી 11 ડિસેમ્બરના રોજ થશે.  ચૂંટણી કુલ 90 સીટો માટે બે ચરણોમાં આયોજીત કરવામાં આવી હતી. 18 સીટો પર પ્રથમ 12 નવેમ્બરના રોજ આયોજીત થઈ હતી અને બાકીની  72 સીટો માટે બીજી ચૂંટણી 20 નવેમ્બરના રોજ આયોજીત થઈ હતી.  વર્તમાનમાં અહી રમણ સિંહના નેતૃત્વવાળી ભાજપાની સરકાર છે. પણ આ વખતે અહી કાંટાની ટક્કર છે. બંને દળ પોત પોતાની જીતના દાવા કરી રહી છે. જો કે હકીકતની ચોખવટ મતગણન પછી જ થશે. 
અહી રજુ છે મતગણના સાથે જોડાયેલ ક્ષણ ક્ષણની માહિતી. . 


DistrictConstituencyBJPCongressOthersComments
1RaipurDharsiwaDevjibhai PatelAnita Yogendra Sharma--Congress Won
2Raipur RuralNand Kumar Nandey SahuSatyanarayan Sharma--Congress Won
3Raipur City WestRajesh MudyatVikas Upadhyay--Congress Won
4Raipur City NorthShrichand sundraniKuldeep Juneja--Congress Won
5Raipur City SouthBrijmohan AgarwalKanhaiya Agrawal--BJP Won
6ArangSanjay ThetheDr. Shivkumar Dahariya--Congress Won
7AbhanpurChandrashekhar SahuDhanendra Sahu--Congress Won
8RajnandgaonKhairagarhKomal JangelGirwar JanghelDevwrat Singh Devwrat Singh Won
9DongargarhSrimati Sarojini BanjareyBhuneshwar Shobharam Baghel--Congress Won
10RajnandgaonDr Raman SinghKaruna Shukla--BJP Won
11DongargaonMadhu Suden YadavDaleshwar Sahu--Congress Won
12KhujjiHirendra SahuChhanni Chandu Sahu--Congress Won
13Mohla – ManpurKanchanmala BhuaryaIndrashah Mandavi--Congress Won
14BilaspurMarwahiShrimati Archana PorteyGulab Singh RajAjit JogiAjit Jogi Won
15KotaShri Kashi SahuVibhor SinghRenu ajit Jogi Renu ajit Jogi Won
16TakhatpurHarshita PandeyRashmi Ashish Singh--Congress Won
17BilhaDharamlal KaushikRajendra Shukla--BJP Won
18BilaspurAmar AgarwalShailesh Pandey--Congress Won
19BeltaraRajneesh SinghRajendra Sahu(Dabbu)--BJP Won
20MasturiDr Krishanmurti BhandhiDilip Lahariya--BJP Won
21DurgPatanMotilal SahuBhupesh Baghel--Congress Won
22Durg GraminJageshwar SahuTamradhwaj Sahu--Congress Won
23Durg CitySrimati Chandrika ChandrakarArun Vora--Congress Won
24Bhilai NagarPrem Prakash PandeyDevendra Singh Yadav--Congress Won
25Vaishali NagarShri Vidhyaratan BhasinBadruddin Qureshi--BJP Won
26AhiwaraSawala Ram DhareyGuru Rudra Kumar--Congress Won
27Bastar (Jagdalpur)BastarShubhau KashyapLakheshwar Baghel--Congress Won
28JagdalpurSantosh BhafanaRekhchand Jain--Congress Won
29ChitrakotLachuram kashyapDeepak Baij--Congress Won
30KoriaBharatpur-SonhatChampa Devi PawaleGulab Kamro--Congress Won
31ManendragarhShyam Bhihari JaiswalDr. Vinay Jaiswal--Congress Won
32BaikunthpurBhaiyalal RajwadeAmbica Singh Deo--Congress Won
33BalodSanjari BalodShri Pawan SahuSangeeta Sinha--Congress Won
34Daundi LoharaLal Mahendra TekamAnila Bhendia--Congress Won
35GunderdehiDeepak SahuKunwer Singh Nishad--Congress Won
36BemetaraSajaLabhchand BafnaRavindra Chaube--Congress Won
37BemetaraAvdesh ChandelAshish Kumar Chhabra--Congress Won
38NavagarhDhayaldas BhagelGurudayal Singh Banjare--Congress Won
39KabirdhamPandariyaMotiram ChandravasiMamta Chandrakar--Congress Won
40KawardhaAshok SahuAkbar Bhai--Congress Won
41KankerAntagarhVikram UsendiAnoop Nag--Congress Won
42BhanupratappurDevo Lal DuggaManoj Singh Mandavi--Congress Won
43KankerHira MarkamShishupal Shori--Congress Won
44KondagaonKeshkalHarishankar NetaamSant Ram Netam--Congress Won
45KondagaonLata UsendiMohan Markam--Congress Won
46NarayanpurNarayanpurKedaar KashyapChandan Kashyap--Congress Won
47DantewadaDantewadBhima MandviDevati Karma--BJP Won
48BijapurBijapurMahesh GagadaVikram Mandavi--Congress Won
49DhamtariSihawaPinki Shivraj ShahDr. Lakshmi Dhruw--Congress Won
50KurudAjay ChandrakarLaxmikanta Sahu--BJP Won
51DhamtariSrimati Ranjana SahuGurumukh Singh Hora--BJP Won
52GariyabandRajimSantosh upadhyaAmitesh Shukla--Congress Won
53BindrawagarhDamrudhar PujariSanjay Netam--BJP Won
54SurajpurPremnagarShri Vijay Pratap SinghKhel Sai Singh--Congress Won
55BhatgonRajni TripathiParas Nath Rajwade--Congress Won
56BalrampurPratappurRam Shewak PaikraDr. Premsai Singh Tekam--Congress Won
57RamanujganjShri Ramkishun SinghBrihaspat Singh--Congress Won
58SamriShidhnath PaikraChintamani Mahraj--Congress Won
59SargujaLundraVijaynath SinghDr. Pritam Ram--Congress Won
60AmbikapurAnurag Singh DevT.S. Baba--Congress Won
61SitapurPro. Gopalram BhagatAmarjeet Bhagat--Congress Won
62JashpurJashpurGovindram BhagatVinay Kumar Bhagat--Congress Won
63KunkuriBharat ShaiU. D. Minj--Congress Won
64PathalgaonShivshankar PaikraRampukar Singh Thakur--Congress Won
65RaigarhLailungaSatyanand RathiaChakradhar Singh Sidar--Congress Won
66RaigarhRoshan Lal AgarwalPrakash Nayak--Congress Won
67SarangarhKairabhai ManharUttari Jangade--Congress Won
68KharsiaO P ChaudharyUmesh Patel--Congress Won
69DharamjaigarhSrimati Livan RattiaLaljeet Singh Rathia--Congress Won
70KorbaRampurNankiram KanwarShyam Lal Kanwar--BJP Won
71KorbaVikas MahatohJaisingh Agrawal(Jaisingh Bhaiya)--Congress Won
72KatghoraLakhanlal DevgunPurushottam Kanwar--Congress Won
73Pali – TanakharRam Dayal OikeMohit Ram HIRA SINGH MARKAMCongress Won
74MungeliLormiTokhan SahuShatruhan (Sonu) ChandrakarDharamjeet singh Dharamjeet singh Won
75MungeliPunnulal MohleyRakesh Patre--BJP Won
76Janjgir ChampaAkaltaraSaurab SinghChunnilal Sahu--BJP Won
77Janjgir-ChampaNarayan ChandelMotilal Dewangan--BJP Won
78SaktiMedha Ram SahuCharan Das Mahant--Congress Won
79ChandrapurSayungita SinghRam Kumar Yadav--Congress Won
80JaijaipurKailash SahuAnil Kumar ChandraKeshav prasad Chandra (BSP)Keshav prasad Chandra Won
81PamgarhAmbesh JangdeGorelal BarmanIndu banjare (BSP)Indu banjare Won
82MahasamundSaraipaliShri Shyam TandiKismat Lal Nand--Congress Won
83BasnaD.C. PatelDevendra Bahadur Singh--Congress Won
84KhallariMonika SahuDwarikadhish Yadav--Congress Won
85MahasamundShri Poonam ChandrakarVinod Sevan Lal Chandrakar--Congress Won
86Baloda BazarBilaigarhDr Sanam JangdeChandradev Prasad RaiShyam kumar tandan(BSP)Congress Won
87KasdolGaurishankar AgarwalShakuntala Sahu--Congress Won
88Baloda BazarShri Tesu DhurendharJanak Ram VermaPramod Kumar sharma (J)Pramod Kumar sharma (J) Won
89BhataparaShivratan SharmaSunil Maheshwari--BJP Won
90SukmaKontaDhaniram BarseyKawasi Lakhma--BJP Won


આ પણ વાંચો :